[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

minhngan

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

KINH CHÀO ANH EM Ở DIỄN ĐÀN
Tôi xin đăng ký hồ sơ đã complete ngày 24/07/2012 ở NVC
Case Number : HCM 2012568023
Preference Category : CR1
Your Priority Date : 05/8/2011
Hiện tôi đang chờ giấy báo phỏng vấn
Nếu có thông tin gì VE LICH PHỎNG VẤN xin vui lòng cho tôi được biết.
Xin chân thành cám ơn.

huynhchau

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn nghen, mình làm theo lời hương dẫn của xnc nhưng cố gang tiết kiệm thời gian , cái nào cung chuẩn bị sẵn hết,mình không nhờ luật sư ma nhờ ace o xnc, cung may mắn là suôn sẻ, chúc huỳnh châu hồ sơ chạy vèo vèo nha
thakns bạn nhiều nha,hs vợ chồng mình cũng tự làm,nhưng bị bổ túc 2 lần,và mới được approve hôm 17/7/2012 đấy,hs bạn từ ngày approve đến ngày nhận được thư pv là bao nhiêu ngày vậy,chúc ban get pink nha,và nhớ post bài pv của bạn lên cho mọi người tham khảo nhé

thuha_1372001

Thành viên mới

thakns bạn nhiều nha,hs vợ chồng mình cũng tự làm,nhưng bị bổ túc 2 lần,và mới được approve hôm 17/7/2012 đấy,hs bạn từ ngày approve đến ngày nhận được thư pv là bao nhiêu ngày vậy,chúc ban get pink nha,và nhớ post bài pv của bạn lên cho mọi người tham khảo nhé
Minh approved ngay 7/5
Thư báo pv ngay 31/7 vay la 2thang 24 ngay, minh thay nhận thư pv lâu hơn, có ng 2tuần sau complete là có thư pv, mình đợi hơn 1tháng

xiu

Thành viên mới

Minh approved ngay 7/5
Thư báo pv ngay 31/7 vay la 2thang 24 ngay, minh thay nhận thư pv lâu hơn, có ng 2tuần sau complete là có thư pv, mình đợi hơn 1tháng
Thuha ơi bạn pv thế nào rùi! Mọi chuyện ok và bạn get pink rùi đúng ko!? Mong bạn đã thật may mắn!

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Hôm nay forum diện vợ chồng thật là vui ,trong 1 ngày có 6 bạn được thư mời phỏng vấn . Mình liệt kê lại danh sách như sau (bạn nào thiếu thì giơ tay lên nhe,mình thêm vào) :

Yuri : 10/09/2012 lúc 8h sáng
Vnoi : 14/09/2012 lúc 8h sáng
Nhienhuynh : 17/09/2012 lúc 8h sáng
Thuha_1372001 : 17/09/2012 lúc 8h sáng
Minnie : 21/09/2012 lúc 8h sáng
Uocmo : 27/09/2012 lúc 8h sáng
Tất cả phỏng vấn tháng 9/2012 . Chúc cả hội CR1 phỏng vấn thành công .

Ly Trần

Thành viên mới

Hôm nay forum diện vợ chồng thật là vui ,trong 1 ngày có 6 bạn được thư mời phỏng vấn . Mình liệt kê lại danh sách như sau (bạn nào thiếu thì giơ tay lên nhe,mình thêm vào) :

Yuri : 10/09/2012 lúc 8h sáng
Vnoi : 14/09/2012 lúc 8h sáng
Nhienhuynh : 17/09/2012 lúc 8h sáng
Thuha_1372001 : 17/09/2012 lúc 8h sáng
Minnie : 21/09/2012 lúc 8h sáng
Uocmo : 27/09/2012 lúc 8h sáng
Tất cả phỏng vấn tháng 9/2012 . Chúc cả hội CR1 phỏng vấn thành công .
cám ơn nhienhuynh nhiều. yuri là người pv đầu tiên sao?....
mà có bạn nào biết bước tiếp theo mình phải làm gì ko?
chúc cả hội CR1 đều được giấy hồng nha!

nhienhuynh

Thành viên tích cực

cám ơn nhienhuynh nhiều. yuri là người pv đầu tiên sao?....
mà có bạn nào biết bước tiếp theo mình phải làm gì ko?
chúc cả hội CR1 đều được giấy hồng nha!
Chào yuri,
Bạn vào link này đọc và tham khảo nhé :
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=97

Hoặc vào link này , bạn ductran vừa update lại thông tin mới nhất :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15925

Đầu tiên bạn di chích ngừa và khám sức khỏe . Sau đó bạn chuẩn bị chứng từ và bằng chứng để đi phỏng vấn . Hai đường link trên đã hướng dẫn rất rỏ ràng .Phần còn lại là do bạn . Chúc bạn sớm đoàn tụ với ông xã.

thuha_1372001

Thành viên mới

Thuha ơi bạn pv thế nào rùi! Mọi chuyện ok và bạn get pink rùi đúng ko!? Mong bạn đã thật may mắn!
Chưa pv nữa xíu ơi, ngay 17/9 lận , chúc xíu may măn trươc nha:)

xiu

Thành viên mới

Chưa pv nữa xíu ơi, ngay 17/9 lận , chúc xíu may măn trươc nha:)
Mòn mỏi quá rùi anh chị em nhỉ?! XÍU thân ái chúc đại gia đình XNC đều mai mắn! Nhỏ thì get pink , lớn hơn là thành công và hạnh phúc! Thân!
Thuha ơi XÍU mở hàng đắt lắm! Hy vọng lần này mai mắn để tất cả vui chung nha!:6:

xiu

Thành viên mới

mấy a/c chị ơi xin cho e hỏi là cuối tháng 9 e mới pv khoảng giữa tháng 8 e đi ksk vậy có sớm k xin trả lời giúp e với:2::2:
Thulieu thân! Theo kinh nghiệm của XÍU bạn nên đi khám ngay khi có giấy mời pv! Vì lúc XÍU đi! Lúc chờ chích ngừa ng ta có yêu cầu xét nghiệm viêm gan! Bệnh này khó phát hiện xớm và đang phổ biến( vì lúc XÍU đi có 3 người cùng chờ kq, và cuối cùng chỉ có XÍU là ko bị mắc viêm gan:( ) thulieu nên đi sớm tốt hơn! Thân! Chúc thulieu may mắn! Và get pink! Có anh chị nào pv cùng ngày 28/8 với XÍU không!!!!!:p

thulieu

Thành viên tích cực

mấy a/c chị ơi xin cho e hỏi là cuối tháng 9 e mới pv khoảng giữa tháng 8 e đi ksk vậy có sớm k xin trả lời giúp e với:2::2:

Bạn có thể đi vào khoãng giữa tháng 8 cũng đc , tuỳ ý mình , thời hạn HS sức khoẽ là 6 tháng và thời hạn Visa nhập cãnh Mỹ sẽ cùng hết hạn với HS/SK ( cũng có thể Visa hết hạn sớm hơn ) Nhưng nếu Phổi bạn có vấn đề , thì nên đi Khám sức khoẽ sớm , lỡ phãi thữ đàm thì mình cũng rút ngắn thời gian chờ đợi bổ túc HS/SK .

thulieu

Thành viên tích cực

e cám ơn a/c đã trả lời giúp e ạ

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Chào cả nhà,
Hôm nay mình phone vào Chợ Rẩy đăng ký khám sức khỏe (38565703) . Nhân viên trực tổng đài nói rằng : bây giờ phải ksk trước,sau đó mới đi chích ngừa. Vì ksk xong mới biết bệnh gì ,sau đó chích ngừa cho đúng . Sau khi chích ngừa xong,đem giấy vàng lại nộp Chợ Rẩy .Khi có kết quả ksk lại Chợ Rẩy lấy ...tổng cộng lại Chợ rẩy 3 lần ...nếu bạn nào lớn tuổi ...khoảng trên 35 tuổi thì nhịn ăn sáng để thử máu . Cách làm mới của bệnh viện Chợ Rẩy.Cô nhân viên tổng đài nói như vậy đóa...
Lệ phí là : 2.310.000 đ . Đem theo 2 bộ giấy mời phỏng vấn,để Chợ rẩy đóng mọc vào,sẻ trả lại cho mình 1 bộ, còn 1 bộ Chợ Rẩy giử lại .

Nhưng mình gọi qua IOM thì ksk hay chích ngừa trước cũng được...miễn là sau khi ksk xong,mình phải đem tờ giấy vàng(giấy chích ngừa ) nộp về IOM.Cô tổng đài bên IOM nói rằng : làm như vậy để các bạn ở xa,sẽ thuận tiện hơn.
Các bạn muốn chi tiết cần đem cái gì thì vào link của bạn Duc Tran tham khảo thêm .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15903
Xin chào.

Ly Trần

Thành viên mới

Chào cả nhà,
Hôm nay mình phone vào Chợ Rẩy đăng ký khám sức khỏe (38565703) . Nhân viên trực tổng đài nói rằng : bây giờ phải ksk trước,sau đó mới đi chích ngừa. Vì ksk xong mới biết bệnh gì ,sau đó chích ngừa cho đúng . Sau khi chích ngừa xong,đem giấy vàng lại nộp Chợ Rẩy .Khi có kết quả ksk lại Chợ Rẩy lấy ...tổng cộng lại Chợ rẩy 3 lần ...nếu bạn nào lớn tuổi ...khoảng trên 35 tuổi thì nhịn ăn sáng để thử máu . Cách làm mới của bệnh viện Chợ Rẩy.Cô nhân viên tổng đài nói như vậy đóa...
Lệ phí là : 2.310.000 đ . Đem theo 2 bộ giấy mời phỏng vấn,để Chợ rẩy đóng mọc vào,sẻ trả lại cho mình 1 bộ, còn 1 bộ Chợ Rẩy giử lại .

Nhưng mình gọi qua IOM thì ksk hay chích ngừa trước cũng được...miễn là sau khi ksk xong,mình phải đem tờ giấy vàng(giấy chích ngừa ) nộp về IOM.Cô tổng đài bên IOM nói rằng : làm như vậy để các bạn ở xa,sẽ thuận tiện hơn.
Các bạn muốn chi tiết cần đem cái gì thì vào link của bạn Duc Tran tham khảo thêm .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15903
Xin chào.
yuri cũng mới đăng ký ksk ở chợ rẫy. ngày 6/8. họ nói mình khám buổi chiều 1h.
vì buổi sáng đông lắm. chị đó nói ksk xong chích ngừa cũng được. nhưng yuri muốn cho thuận tiện. yuri chích ngừa xong rồi khám sk. chích ngừa buổi sáng. khám sk buổi chiều. ko biết như vậy có được ko nữa? nhienhuynh đăng ký khám ngày nào vậy?

tunghuong

Thành viên tích cực

Chào ACE diễn đàn, ACE cho mình hỏi: khám sức khoẻ và chích ngừa hoàn tất hết thời gian bao lâu? Vì mình nghe có người lại có hẹn quay lại chích ngừa lần 2.... Nhà mình ở quê xa nên việc đi lại khó khăn. Mong ACE nào biết hướng dẫn giúp mình để mình có kế hoạch sắp xếp thời gian và book khách sạn nữa ạ. Xin chân thành cảm ơn!

tunghuong

Thành viên tích cực

Chào bẠn. Chích ngừa và ksk trong 1 ngay là xong . Cón chchs ngừa lần 2 sau một tháng sau mới chích lại . Thí dụ bạn chích lần đầu ngay 1/8 thì 1/9 sau chích lần 2
Cảm ơn bạn.Cho mình hỏi là bắt buộc phải đi chích ngừa lần 2 trước khi đi phỏng vấn? Hồ sơ của mình nộp xong hết rồi. Ls nói có thể sẽ nhận được thư pv trong tuần đầu của tháng 9 và pv sẽ rơi vào đầu tháng 10. Hồ sơ của Ngan chieu đến đâu rồi?

HoangDuy

Thành viên mới

Cảm ơn bạn.Cho mình hỏi là bắt buộc phải đi chích ngừa lần 2 trước khi đi phỏng vấn? Hồ sơ của mình nộp xong hết rồi. Ls nói có thể sẽ nhận được thư pv trong tuần đầu của tháng 9 và pv sẽ rơi vào đầu tháng 10. Hồ sơ của Ngan chieu đến đâu rồi?
Thực tế là chỉ cần chích ngừa lần 1 để có giấy vàng nộp cho phòng khám sức khỏe. Còn lần 2-3 chích cũng được, không chích cũng không ai hỏi. Thông thường mọi người sẽ đi chích 2 lần ở VN, lần thứ 3 qua Mỹ chích, nhưng khi qua Mỹ thì rất ít người đi chích. Những người bà con của mình đã định cư ở Mỹ tất cả đều chích 1 lần, và mình cũng vậy.

tunghuong

Thành viên tích cực

Thực tế là chỉ cần chích ngừa lần 1 để có giấy vàng nộp cho phòng khám sức khỏe. Còn lần 2-3 chích cũng được, không chích cũng không ai hỏi. Thông thường mọi người sẽ đi chích 2 lần ở VN, lần thứ 3 qua Mỹ chích, nhưng khi qua Mỹ thì rất ít người đi chích. Những người bà con của mình đã định cư ở Mỹ tất cả đều chích 1 lần, và mình cũng vậy.
Cảm ơn HoangDuy, bạn cho mình hỏi: vì nhà mình ở quê xa, mình định khám sức khoẻ trước 1-2 tuần tính đến ngày phỏng vấn, như vậy có kịp không? rất mong nhận được chia sẻ của bạn.

HoangDuy

Thành viên mới

Cảm ơn HoangDuy, bạn cho mình hỏi: vì nhà mình ở quê xa, mình định khám sức khoẻ trước 1-2 tuần tính đến ngày phỏng vấn, như vậy có kịp không? rất mong nhận được chia sẻ của bạn.
Khi nhận được thư mời PV thì nên đi khám ngay bạn à. Hoàn tất hồ sơ sớm thì sē yên tâm hơn. Mình ở Lâm Đồng, ngày 20/9 mới PV nhưng mình đã KSK xong tuần trước rồi, giờ chỉ đợi ngày PV thôi. Khi KSK mình gọi đt vào BV chợ rẫy xin đăng kí khám buổi chiêu, sáng hôm đó mình đên TPHCM sớm và đi chích ngừa, đên trưa là xong. Sau đó cầm giấy vàng qua BVCR nộp và KSK, họ hen trưa hôm sau lấy kêt quả. Lấy KQ xong mình đón xe vê luôn. Như vậy là mình ở lại 1 đêm là xong mọi viêc. Vài lời chia se cùng bạn, chúc bạn mọi sự cũng thuận lợi như mình.

Status
Không mở trả lời sau này.