[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

• Thread starter Hạnh Ham Hố
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Thị Bích Vân

Thành viên tích cực
Hi Vân,
Theo mình hồ sơ Vân bị chậm ak. Vì Vân PD 4/2014 mà tuần trước còn điền đơn ds 260 theo mình thì do NVC yêu cầu bổ sung. Vậy thì hồ sơ của bạn vẫn chưa được complete đâu. Khi nào bạn nhận được mail báo complete thì hồ sơ của bạn sẽ được chuyển về lãnh sự quán tại Việt Nam. Minh thấy ls bên chỗ Vân làm có vấn đề ak. Thường thuê ls thì hồ sơ chỉ 13 tháng từ ngày PD là complete rồi. Chúc Vân may mắn nhe
Đúng rùi ls ck mik thuê có vấn đề k trách nhiệm bạn ạ ,giấy tờ mik bị thất lạc do ck mik mua nhà nên đổi địa chỉ mới mà bị trễ ck mik hỏi ls thì cứ bảo đợi , trong khi giấy tờ mik thiếu thì k chịu kiểm tra cứ kêu đợi ,đến ck mik dt lên nvc thiếu bổ sung mới chịu lo ,giờ chán k bik khi nào mới có lịch pv nữa ,muk giấy tờ complete thì bao lâu mới có lịc pv vậy bạn.

SamFin5518

Thành viên tích cực
Đúng rùi ls ck mik thuê có vấn đề k trách nhiệm bạn ạ ,giấy tờ mik bị thất lạc do ck mik mua nhà nên đổi địa chỉ mới mà bị trễ ck mik hỏi ls thì cứ bảo đợi , trong khi giấy tờ mik thiếu thì k chịu kiểm tra cứ kêu đợi ,đến ck mik dt lên nvc thiếu bổ sung mới chịu lo ,giờ chán k bik khi nào mới có lịch pv nữa ,muk giấy tờ complete thì bao lâu mới có lịc pv vậy bạn.
Mà bạn đã nhận đươc Mail Complete chưa vậy bạn?

Nguyễn Thị Bích Vân

Thành viên tích cực
Trong mail nay ghi completed on 27/1/2016 có phải là đã hoàn tất k vậy bạn hay là thế nào muk email cuối cùng ck mik nhận đc có hình ck mik chup muk k bik post lên thế nào ,muk email bao complete thế nào vậy bạn.

Van Le

Thành viên tích cực
Trong mail nay ghi completed on 27/1/2016 có phải là đã hoàn tất k vậy bạn hay là thế nào muk email cuối cùng ck mik nhận đc có hình ck mik chup muk k bik post lên thế nào ,muk email bao complete thế nào vậy bạn.
Trên diễn đàn có rất nhiều bạn post email complete rồi đấy. Bạn so sánh thử xem thế nào. Khi bạn nhận được email complete thì giâý tờ của bạn mới được gửi từ NVC về tổng lãnh sự quán TP.HCM. Lúc đó thì mới xếp lịch phỏng vấn được.

Anle92

Thành viên tích cực
Trên diễn đàn có rất nhiều bạn post email complete rồi đấy. Bạn so sánh thử xem thế nào. Khi bạn nhận được email complete thì giâý tờ của bạn mới được gửi từ NVC về tổng lãnh sự quán TP.HCM. Lúc đó thì mới xếp lịch phỏng vấn được.
B vanle ơi b có tin gì chưa.. Nay 11 tây rùi mà chưa có tin visa nửa rầu quá :20:l001

Van Le

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

B vanle ơi b có tin gì chưa.. Nay 11 tây rùi mà chưa có tin visa nửa rầu quá :20:l001
Giờ bên Mỹ vẫn đang là Sunday mà Anle. Tối nay thì bên đó mới là sáng thứ 2. Chờ tới tối nay xem thế nào....:2::2:

Anle92

Thành viên tích cực
Nay 12 tây rồi mà sao chưa có lịch visa tháng 5 nữa cả nhà ơi xót ruột quá cầu trời phật thương cho con và những hồ sơ tháng 11 được lịch PV.

Nguyễn Kim Ngân

Thành viên mới

Nay 12 tây rùi mà sao chưa có lịch visa tháng 5 nữa cả nhà ơi xót ruột quá l001l001váy trời phật thương cho con và những hs tháng 11 được lịch pv ������������������������������
Lịch visa thường có từ ngày 10->15 hàng tháng bạn ơi. Kiên nhẫn nào. Pd sắp đến ngày của bạn rồi thì ko tháng này cũng tháng sau thôi. Chúc bạn may mắn!

Van Le

Thành viên tích cực

Lịch visa thường có từ ngày 10->15 hàng tháng bạn ơi. Kiên nhẫn nào. Pd sắp đến ngày của bạn rồi thì ko tháng này cũng tháng sau thôi. Chúc bạn may mắn!
Ngân nói đúng đấy. Dù sao mình cũng đợi mười mấy tháng rồi. Thêm 1 tháng hay 1 tuần nữa cũng phải chờ thôi. Ráng chờ thôi chứ biết sao...hix:20::20:

H

Hạnh Ham Hố

Guest

Trời ơi lịch visa tăng 1 tuần huhu

Anle92

Thành viên tích cực

Có lịch rùi hả:2::confused::confused:

Nguyễn Kim Ngân

Thành viên mới

Chính xác là lịch visa tháng 5/2016 của f2a tăng 10 ngày....ôi thật là buồn...hix

I

Ivan Trương2015

Guest

đây là lần thứ 2 lịch sử của F2A từ 2007-2016 tăng 1 tuần chán nản ==! :2:

Tran dai

Thành viên tích cực

Bạn ơi... Mình 5/2014 nè bạn.. Bạn đã nhận đươc tờ giấy như vậy chưa bạn? Mình cũng vậy nè.. Đang chờ lịch phỏng vấn nè..

01-MAR-16

Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application.

NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy or Consulate General tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments in a first-in, first-out manner. Most appointments are set within 60 days of NVC receipt of all requested documentation. However, we cannot predict when an interview appointment will be available.

When we are able to schedule an appointment, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at http://nvc.state.gov/interview. Thank you for your patience.

The embassy may require additional documents at the interview. In particular, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:

• He or she is more than 16 years old;
• The police certificate submitted to NVC was obtained more than one year ago; and
• He or she still lives in the country that issued the certificate.

The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.

Sincerely,
Chào bạn!
Hôm nay bạn đã gọi lại cho NVC check lại hồ sơ của bạn xem có ngày phỏng vấn chưa?

SamFin5518

Thành viên tích cực

Chào bạn!
Hôm nay bạn đã gọi lại cho NVC check lại hồ sơ của bạn xem có ngày phỏng vấn chưa?
Mình có gọi từ hôm qua.. Họ nói họ sẽ gửi ngày phỏng vấn vào email.. Phải chờ đợi nữa.. Quá buồn luôn.. Bạn có gọi chưa?

Tran dai

Thành viên tích cực

Mình có gọi từ hôm qua.. Họ nói họ sẽ gửi ngày phỏng vấn vào email.. Phải chờ đợi nữa.. Quá buồn luôn.. Bạn có gọi chưa?
Thứ sáu này 15/04/2016 mình sẽ gọi, có gì mình báo cho nhé! Hình như hiện tại ở sứ quán VN quá tải nên họ giải quyết chậm, tình hình visa diện f2a cũng tăng kém, thôi cố gắng chờ tí nữa, nhưng mong sao qua tới Mỹ trước 1/7 vì bạn có em bé cuối năm khai thuế được hoàn lại khoảng 3.000 dollar, nếu qua sau 6 tháng dù 1 ngày, thì cũng không được hoàn lại... mọi việc do thiên định, nhân tính không bằng thiên tínhl001

SamFin5518

Thành viên tích cực

Thứ sáu này 15/04/2016 mình sẽ gọi, có gì mình báo cho nhé! Hình như hiện tại ở sứ quán VN quá tải nên họ giải quyết chậm, tình hình visa diện f2a cũng tăng kém, thôi cố gắng chờ tí nữa, nhưng mong sao qua tới Mỹ trước 1/7 vì bạn có em bé cuối năm khai thuế được hoàn lại khoảng 3.000 dollar, nếu qua sau 6 tháng dù 1 ngày, thì cũng không được hoàn lại... mọi việc do thiên định, nhân tính không bằng thiên tínhl001
Chào anh.. Anh đã gọi lên NCV lại chưa anh? Hôm qua em có gọi mà vẫn chưa có ngày.. Trời ơi.. Ko biết ngày nào mới có lịch nữa..

Tran dai

Thành viên tích cực

Chào anh.. Anh đã gọi lên NCV lại chưa anh? Hôm qua em có gọi mà vẫn chưa có ngày.. Trời ơi.. Ko biết ngày nào mới có lịch nữa..������������������������������
Chào em!
Anh cũng đã gọi hôm qua, nó cũng nói hồ sơ hoàn tất nhưng chưa xếp lịch!!! Không hiểu nổi nữa em ơi, hồ sơ mình đã vượt quá lâu, complete cũng gần 2 tháng rồi, thôi chờ cho đủ 2 tháng xem sau, mấy người có ngày pd sau mình mấy tháng cũng đã tới Mỹ hết rồi, xiu xẻo qua trể cuối tháng 6 qua, cuối năm khai thuế mất hồi thuế mấy baby uổng quá! Mỗi em cũng được 3.000 đỡ lắm chứ bộ

Status
Không mở trả lời sau này.